ధరణి తెలంగాణ – పట్టదార్ పాస్ బుక్స్

ధరణి తెలంగాణ ల్యాండ్ రికార్డ్స్ గురించి

2018 మార్చిలో తెలంగాణ రాష్ట్ర ప్రభుత్వం వ్యవసాయ రైతులకు ఉచిత పాస్ బుక్స్ పంపిణీ కార్యక్రమాన్ని కలిగి ఉంది, ఈ బ్యాంకు కొత్త పట్టదార్ పాస్ బుక్లలో రైతు భూముల రికార్డుల సమాచారం ఉంది. తెలంగాణా ప్రభుత్వం ప్రవేశపెట్టిన సమర్థవంతమైన మరియు పారదర్శకంగా ఉన్న “భూమి మరియు సంస్కరణల ఆధారిత నమోదు విధానం”. ఈ ధరణి ఆన్లైన్ పోర్టల్ ప్రక్రియ ఆన్ లైన్ లో “కోర్ బ్యాంకింగ్ సిస్టం” ద్వారా నిర్వహించబడుతుంది, దీనిని “తెలంగాణ పహాణి” & టిఎస్ ఆన్లైన్ పోర్టల్ వంటి “ధరణి తెలంగాణ”

పట్టదార్ పాస్బుక్స్ లేదా రైతుబందు పథకం కింద తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కె.సి.ఆర్, “ఇన్పుట్ అసిస్టెన్స్ (సబ్సిడీ) పథకం” ప్రవేశపెట్టారు .

అవినీతిని నిర్మూలించడానికి, “తెలంగాణ వెబ్ ల్యాండ్” గురించి అవసరమైన అన్ని వివరాలను ప్రభుత్వం అప్లోడ్ చేసింది, తద్వారా తెలంగాణ రాష్ట్ర సరికొత్త భూ సంస్కరణలను ప్రవేశపెట్టింది.

రైతులకు ఉచిత పాస్ బుక్ పంపిణీ కార్యక్రమం – పట్టదార్ పాస్ బుక్స్

ప్రభుత్వం ఈ పంపిణీ కార్యక్రమాన్ని ఒక ఆదర్శంగా అమలుచేసింది మరియు తెలంగాణ ప్రభుత్వ సంస్థలతో ఉన్న “తెలంగాణ పహాణి” భూమి రికార్డుల వివరాలను ఈ పాస్ బుక్లో కలిగి ఉంది.
తరువాత అధికారిక పోర్టల్ (ధరణి) లో, LRUP యొక్క అన్ని వివరములు కోర్ కోర్ బ్యాంకింగ్ సిస్టమ్ ప్రాసెస్ భూమి లావాదేవీలు అధికారిక పోర్టల్ క్రమబద్ధంగా నవీకరించబడ్డాయి కాబట్టి తెలంగాణ ప్రజలు ఈ సమాచారాన్ని కొనుగోలు మరియు అమ్మకం కోసం ఉపయోగించుకోవచ్చు. ఈ ఆపరేషన్ కారణంగా, వివరాలను నవీకరించడానికి తెలంగాణ ప్రభుత్వం ఒక ఐటి విభాగం సృష్టించింది.

తెలంగాణా రెవెన్యూ శాఖ తీసుకున్న రికార్డుల నిర్వహణ మరియు నిర్వహణ . అందువల్ల ఈ కొత్త అవినీతికి ఉచిత మరియు పారదర్శకంగా “భూమి మరియు సంస్కరణల ఆధారిత నమోదు విధానం”
బ్యాంకు కొత్త పాస్ బుక్స్ పంపిణీ మరియు ఇన్పుట్ సబ్సిడీ పథకం 2018 మార్చి 11 న అమలులోకి వచ్చింది. మరియు ప్రతి మండల కార్యాలయంలో రైతులు తమ రిజిస్ట్రేషన్ సదుపాయాన్ని కల్వాకుంటల చంద్రశేఖర్ రావు ప్రకటించారు. అవినీతి తొలగింపు పాటు, తెలంగాణ ప్రభుత్వం బ్రాండ్ కొత్త సంస్కరణలు ప్రారంభించడం. ల్యాండ్ రిజిస్ట్రేషన్ నిర్వహణ ప్రక్రియతో పాటు భూమి రిజిస్ట్రేషన్ కోసం ఇది నకిలీ డాక్యుమెంట్లకు అంతం అవుతుంది.
తెలంగాణ ధరణి

చివరగా, వ్యవసాయ రైతులకు మరియు ఇతర ప్రజలకు ఇది సులభతరమైన ప్రక్రియ. కాబట్టి ఇప్పుడు అభ్యర్థులు ల్యాండ్ డిపార్ట్మెంట్ కార్యాలయాలను సందర్శించాల్సిన అవసరం లేదు. భవిష్యత్తులో అవినీతిని నిర్మూలించటానికి ఒకసారి మాత్రమే వారు రిజిస్ట్రేషన్ కార్యాలయాన్ని సందర్శించాలి. అలాగే సరిగ్గా తెలంగాణ ప్రభుత్వం భూమి రికార్డుల నిర్వహణను బలపరుస్తుంది. ప్రతి ఇతర సంస్కరణలతో పాటు లావాదేవీ రికార్డు కోసం అధికారిక పోర్టల్ ధరణి .

తెలంగాణ ధరణి ల్యాండ్ రికార్డ్స్ యొక్క ముఖ్యమైన వివరాలు

తెలంగాణ ధరణి వెబ్సైట్: http://dharani.telangana.gov.in/
ధరణి తెలంగాణ ల్యాండ్ రికార్డ్స్ వెబ్సైట్: http://www.telangana.gov.in/news/2018/01/14/new-passbooks-to-farmers-from-march11
తెలంగాణ వెబ్ ల్యాండ్ వెబ్సైట్: http://ccla.telangana.gov.in
రాష్ట్ర ప్రభుత్వం తెలంగాణ రెవెన్యూ మంత్రి పేరు: శ్రీ మొహ్ద్ మహమూద్ అలీ
తెలంగాణా రెవిన్యూ మంత్రి సంప్రదించిన సంఖ్య: 9246379317

error: Content is protected !!