ధరణి ఆన్లైన్ పోర్టల్ తెలంగాణ – భూమి రికార్డుల వివరములు

ధరణి

ధరణి తెలంగాణ భూమి రికార్డులు

ధరణి వెబ్ సైట్, ఇది తెలంగాణ రాష్ట్రంలోని అన్ని నవీకరించబడిన మరియు శుద్ధి చేసిన వ్యవసాయ భూముల రెవెన్యూ రికార్డులకు ఒక గేట్వేగా ఉంటుంది. ఇక్కడ ధరణి తెలంగాణ గురించి మరింత తెలుసుకోండి

సెక్యూరిటీ ప్రింటింగ్ ప్రెస్లో 70 లక్షల పటడార్ పుస్తకాల ముద్రణకు పెట్టిన తరువాత, తెలంగాణ ప్రభుత్వం మార్చి 12 నుంచి ‘ధరణి ‘ వెబ్సైట్ ద్వారా భూమి డేటాబేస్ సిస్టమ్ను, ఇంటిగ్రేటెడ్ ల్యాండ్ ఇన్ఫర్మేషన్ను తీసుకురావాలని నిర్ణయించింది. ఈ తెలంగాణ ధరణి ప్రక్రియ ఆన్ లైన్ లో “కోర్ బ్యాంకింగ్ సిస్టం” ద్వారా నిర్వహించబడుతుంది, దీనిని “తెలంగాణ పహాణి” కూడా పిలుస్తాము.ధరణి ఆన్లైన్ పోర్టల్

వెబ్సైట్ కోర్ బ్యాంకింగ్ వ్యవస్థ యొక్క రూపంలో పనిచేస్తుంది మరియు భూమి యొక్క ప్రతి లావాదేవీని వెంటనే నమోదు చేయబడుతుంది మరియు నవీకరించబడుతుంది. అవినీతిని నిర్మూలించడానికి, “తెలంగాణ వెబ్ ల్యాండ్ గురించి అవసరమైన అన్ని వివరాలను ప్రభుత్వం అప్లోడ్ చేసింది

ఒక వ్యక్తి యొక్క ప్రతి చర్య కోసం ధరణి లెక్కించబడుతుంది మరియు ఒక ప్రత్యేక ఖాతా (ఖాతా) సంఖ్యలో ఏదైనా మార్పు చేయబడితే అతని ట్రయల్ కనుగొనబడుతుంది. ప్రతి ఖాటా నంబర్ యొక్క చరిత్రను రికార్డు చేస్తుంది – భూమి యొక్క ఏదైనా భాగం అమ్ముడైంది, ఎవరికి అమ్ముడైంది మరియు ఆ ఖాతాలో భూమి యొక్క సరిక్రొత్త పరిమాణం, “సీనియర్ రెవిన్యూ శాఖ అధికారులు తెలిపారు. ధరణి యొక్క హాల్ మార్క్ జవాబుదారీతనం మరియు జవాబుదారీతనం ఫిక్సింగ్ కోసం సాఫ్ట్వేర్ వ్యవస్థలో నిర్ధిష్ట తనిఖీలు మరియు నిల్వలు ఉండాలి. ఇది కేంద్ర నిల్వను తుడిచిపెట్టదు.

ఇక్కడ ధరణి-తెలంగాణ పట్టదార్ పాస్ బుక్స్ సమాచారాన్ని మీరు సులభంగా పొందవచ్చు.

ఇన్ఫ్రాస్ట్రక్చర్ లీజింగ్ అండ్ ఫైనాన్షియల్ సర్వీసెస్ వెబ్సైట్ రూపకల్పన మరియు నిర్వహణ యొక్క పని అప్పగించబడింది. అధికారిక ఉత్తర్వులు త్వరలో ఇవ్వబడతాయి. మార్చ్ 12 న వెబ్సైట్ను ప్రారంభించిన వెంటనే ల్యాండ్ మ్యుటేషన్ వంటి సేవల మొదటి స్థాయిని ప్రారంభించనున్నట్లు లార్డ్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ విభాగం చీఫ్ కమిషనర్ డైరెక్టర్ వకటి కరుణ చెప్పారు.ధరణి పహని

భూమి సమస్యలపై ఒక పరిష్కార పరిష్కారం కావాల్సిన వెబ్సైటును రూపొందించడానికి శ్రీ కె చంద్రశేఖరరావు పూర్వం రెవెన్యూ అధికారులను ఆదేశించారు. భూమి శుద్ధీకరణ వ్యాయామం ప్రారంభమైనందున, అతను లావాదేవీలు అన్ని లావాదేవీల తర్వాత తక్షణమే నవీకరించబడాలని అధికారులను కోరారు.

సంబంధిత మండలాల తైలాల్దార్లు రిజిస్ట్రేషన్లు మరియు మ్యుటేషన్స్ యొక్క బాధ్యతలను ఇస్తారు. ఇటీవలే, టెహెసైల్దార్లకు భూమి రిజిస్ట్రేషన్లపై శిక్షణా కార్యక్రమం ప్రారంభించబడింది.

ధరణి పహని తప్పులు సరిదిద్దబడ్డాయి

ధరణి ప్రతి ఒక్కరిని చాలా కష్టసాధన లేకుండా యాక్సెస్ చేయగలదు. విచారణ పరుగులో భాగంగా అవాంతరాలను సరిచేయడానికి ఈ వ్యవస్థ పరీక్షించబడింది.

93% భూస్వాములు శుభ్రమైనవి మరియు 57 లక్షల పత్తాదార్ పాస్బుక్లు నవీకరించబడ్డాయి. ఆ విధంగా డిపార్ట్మెంట్ యొక్క ప్రధాన పనులన్నీ జరిగాయి మరియు రైతు బంధు పథకం విజయవంతంగా అమలు చేయబడింది. మరియు తనిఖీలు పంపిణీ చేయబడ్డాయి.భూమి రికార్డులు

కేవలం భూభాగాలలో 7% మాత్రమే వివాదాస్పదమయ్యాయి మరియు వారు సర్వేలో పార్ట్-బి కింద ప్రసంగించారు. 57 పత్తదార్ పాస్బుక్లలో, పేరు, విస్తీర్ణం, సర్వే నంబర్ వంటి డేటాను తప్పుగా నమోదు చేయడం వల్ల తప్పులు 10 నుంచి 12 శాతం వరకు ఉన్నాయి. “” మేము దానిపై పని చేస్తున్నాము మరియు లోపాల యొక్క 50% ప్రతిశోధించి. మిగిలినవి త్వరలోనే క్రమబద్ధీకరించబడతాయి, “అని అధికారి తెలిపారు.

57 లక్షల పత్తదర్ పుస్తకాలలో, సమస్య కేవలం 5% కు తగ్గించబడింది. మూడు లక్షల సరిచూసిన పటడార్ పాస్పుట్లను ధరణిలో అప్లోడ్ చేశారు.

మణిపాల్ మరియు మద్రాసుల్లో మూడు లక్షల మంది పాస్బుక్లు ముద్రణలో ఉన్నాయి మరియు ప్రతిరోజు ప్రింటెడ్ పాస్బుక్లు పంపిణీ కోసం పంపబడుతున్నాయి. సరి అయిన పాస్ బుక్ పంపిణీ ప్రక్రియ కూడా 15 రోజుల్లో పూర్తవుతుందని ఆయన చెప్పారు.ధరణి తెలంగాణ

అధికారిక వనరుల ప్రకారం, రాష్ట్ర ప్రభుత్వం రూ. 116 కోట్లు ఖర్చుచేస్తుందని ధరణి వెబ్సైట్ వెల్లడించింది. రెవెన్యూ, రిజిస్ట్రేషన్ విభాగాల ద్వారా కన్సల్టెన్సీ ద్వారా ప్రత్యేకమైన ఐటీ బృందం వెబ్ సైట్ యొక్క అవసరమైన లక్షణాలను ఖరారు చేసింది. GPS వ్యవస్థతో మరియు ఎక్కడి నుండైనా ట్రాక్ చేయవచ్చు. “ఎక్కడైనా విదేశాల నుంచి ఎక్కడి నుంచి అయినా ఎవరినైనా కొనుగోలు లేదా విక్రయించడం జరుగుతుంది” అని రెవెన్యూ శాఖ నుండి సీనియర్ అధికారి ఒకరు వెల్లడించారు.

సాఫ్ట్వేర్ సిద్ధంగా ఉంటే, ఇంటిగ్రేటెడ్ ల్యాండ్ మేనేజ్మెంట్ సిస్టమ్ సర్వర్లు గచోబౌలిలోని రాష్ట్ర సమాచార కేంద్రంలో ఉంచబడతాయి. ల్యాండ్ రిపోర్టుల నిర్వహణ మరియు భూభాగాల రికార్డు డేటా సెంట్రల్ నుండి జరగవచ్చు. సోర్సెస్ ప్రకారం, భూమి సమాచారం కీలకమైనది కనుక, ఐఎల్ & ఎఫ్ఎస్, రాష్ట్ర ప్రభుత్వం రెండింటిలో సైబర్ సెక్యూరిటీ నిపుణులతో వ్యవస్థలోని భూభాగ సమాచారం భద్రత మరియు భద్రత గురించి చర్చించాయి.

తెలంగాణ ధరణి వెబ్సైట్: http://dharani.telangana.gov.in/
ధరణి తెలంగాణ ల్యాండ్ రికార్డ్స్ వెబ్సైట్: http://www.telangana.gov.in/news/new-passbooks
తెలంగాణ వెబ్ ల్యాండ్ వెబ్సైట్: http://webland.telangana.gov.in
రాష్ట్ర ప్రభుత్వం తెలంగాణ రెవెన్యూ మంత్రి పేరు: శ్రీ మొహ్ద్ మహమూద్ అలీ
తెలంగాణా రెవిన్యూ మంత్రి సంప్రదించిన సంఖ్య: 9246379317

Leave a Reply