ఆంధ్రప్రదేశ్ హౌసింగ్ కార్పొరేషన్ – ఎన్టీఆర్ హౌసింగ్ పథకం

ఆంధ్రప్రదేశ్ హౌసింగ్ కార్పొరేషన్

ఆంధ్రప్రదేశ్ హౌసింగ్ బోర్డు

2017-18 ఆర్థిక సంవత్సరానికి మంజూరైన రెండు లక్షల లక్ష్యాలను లక్ష్యంగా పెట్టుకున్నందుకు గ్రామీణ ప్రాంతాల్లో 1,86, 995 గృహాల నిర్మాణానికి ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం పరిపాలన మంజూరు చేసినట్లు గ్రామీణాభివృద్ధి శాఖ, సమాచార, ప్రజా సంబంధాల శాఖ మంత్రి కల్వ శ్రీనివాసుల మంగళవారం చెప్పారు. . గుంటూరు జిల్లాలోని తడపల్లి వద్ద AP హౌసింగ్ కార్పోరేషన్ కార్యాలయంలోని హౌసింగ్ శాఖ అధికారులతో సమావేశమయ్యారు. అక్కడ నిర్మాణ పనుల పురోగతిని ఆయన సమీక్షించారు. ప్రత్యేక అధికారులు, ప్రాజెక్ట్ డైరెక్టర్లు మరియు ఇతర అధికారులు సమీక్ష సమావేశానికి హాజరయ్యారు. ఈ సందర్భంగా మాట్లాడుతూ, ఈ ఆర్థిక సంవత్సరానికి గృహాల నిర్మాణానికి ప్రారంభాన్ని ప్రారంభించేందుకు అధికారులను కోరారు. 2016-17 సంవత్సరానికి కేటాయించిన గృహాలను ప్రస్తావిస్తూ శ్రీనివాసుల మాట్లాడుతూ 1.86 లక్షల ఇళ్ళు వివిధ దశల్లో ఉన్నాయి.ఆంధ్రప్రదేశ్ హౌసింగ్ బోర్డు

ప్రభుత్వం 2016-17 సంవత్సరానికి రెండు లక్షల ఇళ్ళను మంజూరు చేసింది మరియు జనవరి, 2018 నాటికి కనీసం 80 శాతం పనిని పూర్తి చేయాలని అధికారులను కోరింది. పనుల అమలులో ప్రభుత్వం నిర్లక్ష్యంను సహించబోదని స్పష్టం చేసింది, రచనల అమలులో ఇంజనీర్ల పనితీరును అంచనా వేయడానికి.

2015-16 సంవత్సరానికి రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఒక లక్షల గృహాలను మంజూరు చేసినట్లు శ్రీనివాసుల చెప్పారు. ఆ తరువాత సంవత్సరం నుండి ఈ సంఖ్య రెండు లక్షలకు పెరిగింది. PMAY (ప్రధాని ఆవాస్ యోజన) పథకం కింద అన్ని గృహావసరాలకు ఉద్దేశించిన 2018-19 సంవత్సరానికి మరో రెండు లక్షల ఇళ్ళను ప్రభుత్వం మంజూరు చేస్తుంది.

ఆంధ్రప్రదేశ్ హౌసింగ్ కార్పొరేషన్ఎన్టీఆర్ హౌసింగ్ పథకం

AP హౌసింగ్ కార్పొరేషన్ మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ కంటిలాల్ డాన్డే అధికారుల జవాబుదారీతనం అవసరాన్ని నొక్కి చెప్పారు. ప్రాజెక్టు డైరెక్టర్లు జిల్లాల బాధ్యత తీసుకోవాలని ఆయన అన్నారు. సూపరింటెండెంట్ చ్ మల్లికార్జునరావు, జనరల్ మేనేజర్ ఎస్.సైనాథ్, వై ఉదయ్ భాస్కర్, సి ప్రతాప్, 13 డైరెక్టర్ల డైరెక్టర్ల సమీక్ష సమావేశంలో పాల్గొన్నారు.

ఎన్టీఆర్ హౌసింగ్ పథకం

ఎన్టీఆర్ గృహనిర్మాణ పథకం లబ్ధిదారుల జాబితా

ఎన్.టి.ఆర్ గృహనిర్మాణ పథకం లబ్ధిదారుల జాబితాను జిల్లా వారీగా, డివిజన్ వారీగా, నియోజకవర్గం, మండల వారీగా లేదా గ్రామ పంచాయితీ వారీగా అధికారిక వెబ్ సైట్ లో AP హౌసింగ్ లో ఆపరేట్ చేయవచ్చు. క్రింద ఎన్టీఆర్ హౌసింగ్ పథకం లబ్ధిదారుల జాబితాను చూడడానికి దశలు.

STEP 1: https://apgovhousing.apcfss.in వద్ద ఆంధ్రప్రదేశ్ హౌసింగ్ కార్పొరేషన్ యొక్క అధికారిక వెబ్ సైట్ ను సందర్శించండి

STEP 2: “GRUHA PRAVESA MAHOSTVAM BEN జాబితా” బటన్ క్లిక్ చేయండి లేదా నేరుగా ఈ లింక్ని క్లిక్ చేయండి.

The STEP 3: లేదు, తరువాతి తెరపై, డ్రాప్ డౌన్ పెట్టె నుండి ఫంక్షన్ రకాన్ని మరియు పథకం యొక్క పేరును ఎంచుకుని, “నివేదించు” బటన్పై క్లిక్ చేయండి.

STEP 4: సంబంధిత ఫలితాలను వీక్షించడానికి డేటా పట్టికలోని ఏదైనా లింక్పై క్లిక్ చేయండి. మీరు వారి పేరు, ఐడి మరియు ఇతర వివరాలతో లబ్ధిదారుల వాస్తవ జాబితాను పొందిన తర్వాత లింక్లను క్లిక్ చేయండి.

STEP 5: MS Excel ఫార్మాట్ లో లబ్దిదారు జాబితాను ఎగుమతి చెయ్యడానికి, డేటా పట్టికకు దిగువ “ఎక్సపోర్ట్ టు ఎక్సెల్” క్లిక్ చేయండి.

ఆంధ్రప్రదేశ్ రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఎన్టీఆర్ హౌసింగ్ నతన గ్రాహ ప్రవేవ్ మహోస్ట్వమ్ను ప్రపంచ నివాస దినోత్సవం సందర్భంగా, గాంధీ జయంతి 02 అక్టోబర్ 2017 న జరుపుకుంటోంది.

ఆంధ్రప్రదేశ్ హౌసింగ్ కార్పొరేషన్: https://apgovhousing.apcfss.in
ఇమెయిల్ ఐడి: helpdesk.apshcl@apcfss.in

Leave a Reply